HomeHome PromotionPromotion VouchersVouchers ServicesServices LINE Official AccountLINE Official

SEARCH

Recommend Keywords : Product Code , Product Name

Testimonials
เสน่ห์ผู้ชายหน้าหวาน “เบส ชยพล”
11 ก.ย. 2558 20:18 น. | เปิดอ่าน 27,026

การมองกันที่จิตใจมากกว่าหน้าตา มันก็เป็นเรื่องที่ดีนะคะ .. แต่ถ้าราเจอคนที่หน้าตาดีแถมยังจิตใจดีด้วยแล้วล่ะก็ .. มันคงเป็นเรื่องที่วิเศษสุดไปเลยล่ะค่ะ ในปัจจุบันนี้ หนุ่มสาวหน้าตาที่นั้นดีมีมากมาย และ เดินกันให้ขวักไขว่ไปหมด!! จนบางทีก็อดสงสัยไม่ได้ว่านี่เกิดมาแล้วหน้าเป๊ะ!! กันขนาดนี้เลยหร๊า  และ วันนี้ SLC ก็มีเรื่องราวดีๆ เรื่องการดูแลตัวเองจากที่หล่ออยู่แล้ว .. ให้หล่อไปอี๊กกกก!! มาให้ชมกันค่ะ

เมื่อก่อนจะเห็นว่าผู้ชายส่วนใหญ่เค้าอาจจะไม่ค่อยดูแลตัวเอง แต่เดี๋ยวนี้ไม่ว่าจะผู้ชายที่มีไลฟ์สไตล์แบบไหน จะลุคสปอร์ต แบ๊ดบอย  เนิร์ด ฮิปสเตอร์ หรือหนุ่มสำอางนี่ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ พวกเค้าเหล่านี้ก็ล้วนแล้วแต่จะหันมาใส่ใจและดูแลตัวเองกันมากขึ้น บางคนอาจจะดูแลตัวเองได้ดียิ่งกว่าผู้หญิงซะอีก .. เรียกว่ามีมาดขึ้นเยอะ!! Keep Look กันสุดๆแหละ ..

และวันนี้ SLC ก็ได้นำเรื่องราวของการดูแลตัวเองของ หนุ่มหน้ามน วัยขบเผาะ!! “เบส ชยพล” … แหม!! ท่าทางช่วงนี้จะเนื้อหอมไม่เบา โสดปุ๊บ!! สาวๆรอต่อคิวกันเปนแถวแน่ๆ เบส เป็นผู้ชายที่มีทัศนคติในเรื่องของการดูแลใส่ใจตัวเองได้อย่างสมบูรณ์แบบค่ะ และเค้ามีดีทั้งจากภายในจิตใจ และ รูปร่างหน้าตาภายนอกเลยนะคะ แน่ะ!! แบบนี้หายากใช่มั้ยล่ะ..

เบส ได้เข้ามารับคำปรึกษากับแพทย์ผู้เชี่ยวชาญจาก SLC ค่ะ ในเรื่องของการปรับรูปหน้า ซึ่งจากเดิมใบหน้าของ เบส จะเป็นคนที่มีแก้มยุ้ย!! น่าหยิกไปหน่อย!! คุณหมอเลยแนะนำให้ เบส ทำ Vaser ไปค่ะ เพื่อเป็นการลดไขมันที่แก้ม ปรับรูปหน้าให้เรียวยิ่งขึ้น
การทำ Vaser Lipo Selection จะเป็นการดูดไขมันออกจากร่างกายอย่างนิ่มนวล โดยจะมีการใช้เทคโนโลยีอัลตร้าซาวน์มาใช้ในการสลายไขมัน โดยเริ่มจากการฉีดยาชา การส่งคลื่นความถี่เพื่อเข้าไปสลายไขมัน ณ บริเวณที่ทำ เมื่อไขมันแตกตัว จึงทำการเปิดแผลขนาดไม่ถึง 0.5 cm และทำการดูดไขมันนั้นออกมาด้วยเข็มขนาดเล็กพิเศษขึ้นอยู่กับแต่ละบริเวณที่ทำ ในกรณีของ เบส นั้นการดูดไขมันที่แก้มจะใช้เข็มที่มีขนาดเล็กสุด เมื่อเสร็จสิ้น จะมีการเย็บเก็บแผลที่บริเวณหลังกกหู ซึ่งหลังจากการตัดไหมนั้น แผลจะค่อยๆหายจางไป และ มองไม่เห็นแผลในที่สุด

“ปกติเบสเป็นคนที่มีแก้มเยอะอยู่แล้วตั้งแต่เด็กนะคับ มันก้อเลยมีผลต่อความมั่นใจในรูปร่างหน้าตาของตัวเอง ซึ่งตอนแรกเคยได้ไปทดลองพวกการฉีดโบท็อกซ์ เมโสแฟต แต่ก้อยังไม่ลง พอดีเบสมีเพื่อนที่เคยทำ Vaser กับ SLC เห็นความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นจริงๆ เบสก็เลยตัดสินใจเข้ามาปรึกษากับคุณหมอ แล้วก็ตัดสินใจทำเลยครับ”

“ตอนที่ทำ เบส รู้สึกเจ็บนิดเดียวเองแค่ตอนฉีดยาชา จากนั้นก็ชาไปแล้วครับ นอนสบายเลย ทำอยู่ประมาณชั่วโมงนึงครับ พอทำเสร็จ คุณหมอเค้าจะใช้สายรัดกรอบหน้าไว้เพื่อให้ใบหน้ากระชับเข้ารูปครับ แต่เบสจะรัดเฉพาะตอนอยู่บ้านไม่มีปัญหากับการใช้ชีวิตประจำวันข้างนอก แล้วก็ทานยาตามที่คุณหมอให้ครบครับ”

ในส่วนของการทำศัลยกรรมเสริมคางของ เบส นั้น เบส ได้แจ้งกับเราว่า คุณหมอแนะนำให้ศัลยกรรมเสริมคาง เพื่อทำให้ใบหน้าดูยาว และ เรียวขึ้น ซึ่ง เบส ก็คิดว่าตัวเองหน้าสั้นอยู่แล้ว เลยตัดสินใจทำตามที่คุณหมอแนะนำ

การทำศัลยกรรมเสริมคางของ เบส จะเป็นการเสริมคางด้วยวัสดุซิลิโคนชนิดนิ่มพิเศษ ซึ่งทำออกมาเวลาที่เราจับไปแล้ว จะนิ่ม เป็นธรรมชาติเหมือนกับผิวบริเวณคางปกติของเราค่ะ และจะไม่เกิดอันตรายต่อเนื้อเยื่อของผิวหนังอีกด้วยค่ะ หลังทำก็ไม่ต้องพักฟื้น

“หลังจากที่เบสได้ทำทั้ง Vaser และ ทำคางไป ตอนนี้มันรับกับหน้าเบสแล้วครับ ใบหน้าดูเล็กลง เรียวยาวขึ้น ทำให้เราดูดีขึ้น มีความมั่นใจในการออกสังคม และมีผลต่องานในอนาคตด้วยครับ”

Makeover by SLC

“เบสขอฝากไว้นิดนึงครับ สำหรับผู้ชายที่อาจจะมีความคิดเรื่องการทำศัลยกรรม การดูแลใส่ใจตัวเองเรื่องรูปร่างหน้าตาเป็นเรื่องของผู้หญิงเท่านั้น เบส ว่าผู้ชายที่ดูแลตัวเองมันเป็นเสน่ห์อย่างนึงเลยนะ แล้วพอเบสได้มาทำ เบสก็รู้สึกว่าเราเข้าใจผู้หญิงมากขึ้น เพราะผลลัพธ์ที่ได้มันชัดเจน ไม่แปลกเลยที่ผู้หญิงจะคู่กับความสวยครับ”

หน้าตาดี จิตใจดี มีเสน่ห์ แถมยังเข้าใจผู้หญิงซะขนาดนี้ ใครได้เป็นแฟนน่าอิจฉาแย่เลยค่ะ อย่างไรก็ตาม SLC ต้องขอขอบคุณ คุณเบส ชยพล ที่ไว้ใจให้เราดูแลคุณนะคะ

ขอบคุณภาพ และ การให้สัมภาษณ์จาก คุณเบส ชยพล

สอบถามข้อมุลเพิ่มเติม
Call Center : +66 2 714 9555
Whatsapp : +66 96 116 0806
Facebook : SLC clinic
LINE : @SLCclinic
เพิ่มเพื่อน

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม

Call Center : +66 2 714 9555

Whatsapp : +66 96 116 0806

Facebook : SLCclinic

LINE : @SLChospital

เพิ่มเพื่อน